เครื่องอบแห้งไมโครเวฟหลายโซนแบบแม่นยำพร้อมการป้อนกลับความชื้นแบบเรียลไทม์สำหรับการขึ้นรูปเยื่อกระดาษคุณภาพสูง
รายละเอียดสินค้า:
| สถานที่กำเนิด: | จีน |
| ชื่อแบรนด์: | OSMANUV |
| ได้รับการรับรอง: | ISO9001 |
| หมายเลขรุ่น: | โอเอสเอ็ม-WB-1320 |
การชำระเงิน:
| จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: | 1 ชุด |
|---|---|
| ราคา: | ต่อรองได้ |
| รายละเอียดการบรรจุ: | กล่องไม้ |
| เวลาการส่งมอบ: | 30 ~ 40 วัน |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
| สามารถในการผลิต: | การเจรจาต่อรอง |
|
ข้อมูลรายละเอียด |
|||
| การใช้งาน: | การอบแห้งและการฆ่าเชื้อ | ทำสถานที่: | จีน |
|---|---|---|---|
| เงื่อนไข: | ใหม่ | สีอ่อน: | สีขาว |
| แมกนีตรอน: | พานาโซนิค, ซั่นซุง | ความสามารถ: | สแตนเลส |
| ระบบขับขี่ส่ง: | เซอร์โวมอเตอร์ | รูปร่าง: | เข็มขัด |
| เน้น: | เครื่องอบแห้งไมโครเวฟหลายโซนแบบแม่นยำ,เครื่องอบแห้งไมโครเวฟพร้อมการป้อนกลับความชื้น,อุปกรณ์อบแห้งไมโครเวฟสำหรับการขึ้นรูปเยื่อกระดาษ |
||
รายละเอียดสินค้า
เครื่องแห้งไมโครเวฟหลายโซนความแม่นยํา ด้วยการตอบสนองความชื้นในเวลาจริง สําหรับการพิมพ์ผงผงคุณภาพสูง
การประกอบของสายการผลิต
ระบบการแห้งในสายทั้งหมดประกอบด้วย:
-
สายขนยนที่ให้อาหารสายเหล็กไร้ขัดหรือ PTFE เข็มขัด ความกว้างสามารถปรับแต่ง
-
หลุมแห้งไมโครเวฟหลายช่อง420 ห้องเสียงสะท้อนอิสระ
-
กล่องเครื่องกําเนิดแม่เหล็ก✅เย็นด้วยอากาศ หรือเย็นด้วยน้ํา สามารถติดต่อได้เป็นตัวต่อตัว
-
ระบบการออกความชื้นขนาดสูงงัดลมแบบบังคับใช้กับหลุมดัน
-
ห้องดันไมโครเวฟ✅ ทั้งทางเข้าและทางออก เพื่อป้องกันการรั่ว
-
ตู้ควบคุม PLC✓ ค่าเทียบเท่า, พร้อม HMI หน้าจอสัมผัส 10 นิ้ว
-
อุณหภูมิในเวลาจริงและควบคุมความเร็วเข็มขัด✅ วงจรปิด
-
คอนเวียร์ Outfeed กับ Stacker ทางเลือกสําหรับการรวบรวมผลิตภัณฑ์สําเร็จรูป
ส่วนส่วนที่ติดต่อกับสินค้าทั้งหมดทําจากสแตนเลส SUS304 ระดับอาหาร
คําอธิบายสินค้า
นี่เครื่องแห้งอุโมงค์ไมโครเวฟแบบต่อเนื่องได้ถูกออกแบบมาเพื่อการแห้งปริมาณสูงของผลิตภัณฑ์ที่ปรับปรุงจากผงผงรวมถึงตู้ไข่, ตู้ผลไม้, ถังอาหาร, แพ็คเกจอุตสาหกรรม, และรูปร่างใยย่อตามต้องการระบบนี้ใช้พลังงานไมโครเวฟ 2450MHz เพื่อกระตุ้นโมเลกุลของน้ําโดยตรง ภายในโครงสร้างใยผลก็คือการทําความร้อนขนาด- ผลิตภัณฑ์แห้งอย่างเท่าเทียมกันจากภายในออก การกําจัดกระดาษภายนอกที่แข็งแรงที่มักจะจับความชื้นในเครื่องแห้งประจํา
การแห้งไมโครเวฟถูกพิสูจน์ว่าลดเวลาแห้งโดย25-37.5%เมื่อเทียบกับการแห้งโดยการกระจายการเพิ่มอัตราการแห้ง 27%. คออฟเฟชั่นการกระจายความชื้นที่มีประสิทธิภาพเพิ่มขึ้นจาก 3.01 × 10−10 เป็น 4.49 × 10−10 m2/s.และคุณภาพผลิตภัณฑ์ที่ดีกว่า ด้วยการบิดหรือแตกน้อยที่สุด.
ความเร็วของสายพานขนส่งสามารถปรับได้อย่างไม่จํากัดผ่านเครื่องปรับความถี่ และความกว้างของสายพานสามารถปรับแต่งได้จาก 400 มม ถึง 1600 มมการออกแบบหลายโซนอนุญาตการควบคุมพลังงานอิสระสําหรับแต่ละช่องการติดตามความชื้นในเวลาจริง (ไม่จํากัด) ให้ผลตอบสนองในวงจรปิดสําหรับความชื้นที่คงที่ปลาย
ปริมาตรเทคนิค
| ปริมาตร | ค่า / ระยะ |
|---|---|
| ความถี่ไมโครเวฟ | 2450 MHz ± 50 Hz (ช่วง ISM) |
| พลังผลิตไมโครเวฟทั้งหมด | 15 400 กิโลกรัม (สามารถปรับแต่งได้) |
| การควบคุมพลังงานตามโซน | 0 ️ 100% ไม่มีขั้นตอน อิสระ |
| ความกว้างของเข็มขัดขนส่ง | 400 / 600 / 800 / 1000 / 1200 / 1400 / 1600 มม (สามารถปรับแต่งได้) |
| ความเร็วของคอนเวียร์ | 0.3 12 m/min (ควบคุมด้วยอินเวอร์เตอร์) |
| วัสดุเข็มขัด | สาย Mesh PTFE / เชือก PP / สาย Mesh SS304สามารถปรับแต่งได้) |
| จํานวนช่องไมโครเวฟ | 2 20 ห้อง (สามารถปรับแต่งได้) |
| อุณหภูมิการแห้ง (ผลิตภัณฑ์) | 40 ∼ 120 °C (ผลิตภายใน) |
| ความสามารถในการกําจัดความชื้น | 10 400 กิโลกรัม H2O/ชั่วโมง (สามารถปรับแต่งได้) |
| ปริมาณความชื้นในปลาย | ≤ 5% (สามารถปรับ) |
| วิธีการเย็น | การปรับปรุงอากาศ (มาตรฐาน) / การปรับปรุงน้ํา (ไม่จําเป็น) |
| พลังงานไฟฟ้า | 380V / 400V / 460V, 50/60Hz, 3 ช่วง (สามารถปรับแต่งได้) |
| ระบบควบคุม | PLC + 10 "HMI, การเก็บสูตร (100+ สูตร) |
| การบันทึกข้อมูล | USB / Ethernet / RS485 Modbus |
| การรั่วไหลของไมโครเวฟ | < 1 mW/cm2 (ขั้นต่ําความปลอดภัย) |
| วัสดุบ้าน | SUS304 สแตนเลส (2.0 มม.) |
| การรับรองความปลอดภัย | CE, ISO9001, UL ไม่จําเป็น |
การใช้งาน
-
ตะเบียนไข่, ตะเบียนผลไม้ และ ตะเบียนต้นไม้ (การแห้งความเร็วสูง)
-
กระปุกอาหารใช้ครั้งเดียว: จาน, ถ้วย, เปลือก, กล่องอาหารกลางวัน
-
เครื่องพกแก้วและตู้เครื่องดื่มสําหรับเครือข่ายอาหารเร็ว
-
บรรจุภัณฑ์แบบพลาสโพสอุตสาหกรรม: ป้องกันมุม ป้องกันขอบ พาเล็ต
-
กล่องบรรจุสินค้าอิเล็กทรอนิกส์ (ยางแบบต่อต้านสแตตติก)
-
ผลิตภัณฑ์ที่ผสมจากผงยา: กระปุกเตียง, กระปุกไต
-
ผลิตภัณฑ์สวน: ถังพืชที่สามารถแยกแยกได้ทางชีวภาพ
การปรับแต่ง
เราขอให้การปรับแต่งแบบเต็มเพื่อตอบสนองความต้องการการผลิตของคุณ
-
พลังงานไมโครเวฟที่สามารถปรับแต่งได้จาก 15kW (ขนาดห้องทดลอง) ถึง 400kW (การผลิตขนาดใหญ่ในอุตสาหกรรม)
-
ความกว้างเข็มขัดที่สามารถปรับแต่งได้✅ ขนาดความกว้างจาก 300mm ถึง 2000mm
-
ความยาวอุโมงค์ที่สามารถปรับเปลี่ยนได้เพิ่มหรือลบช่องไมโครเวฟเพื่อให้ตรงกับการผ่านที่ต้องการ
-
วัสดุเข็มขัดที่สามารถปรับแต่งได้✅ PTFE mesh สําหรับผลิตภัณฑ์น้ําหนักเบา สแตนเลสสําหรับผลิตภัณฑ์หนัก/หนา
-
ระบบเย็นที่สามารถปรับแต่งได้✅เย็นด้วยอากาศสําหรับการทํางานปกติเย็นด้วยน้ําสําหรับการทํางานในอุณหภูมิสูงตลอด 24 ชั่วโมง
-
ระบบควบคุมที่สามารถปรับแต่งได้การบูรณาการกับ MES/SCADA, การติดตามทางไกล, โครงสร้างสูตรตามสั่ง
-
ความสูงของรถขนส่งที่สามารถปรับแต่งได้ความสูงของเข็มขัด ปรับได้จาก 750mm ถึง 1000mm
-
ความดันและความถี่ที่สามารถปรับเปลี่ยนได้- สําหรับประเทศใด ๆ (208V, 380V, 400V, 460V; 50Hz หรือ 60Hz)
-
ลักษณะความปลอดภัยที่สามารถปรับแต่งได้✅ม่านแสง, เครื่องสแกนพื้นที่, สายดึง E-stop ที่อยู่ไกล
ลักษณะ
-
การทําความร้อนภายในขนาดหนาวจากภายในออก, ป้องกันการสร้างกระดาษ
-
ความเร็ว 5~10 เท่าของการแห้งด้วยอากาศร้อน✓ ลดเวลาแห้งลงอย่างมาก
-
ประหยัดพลังงานถึง 30%เมื่อเทียบกับอุโมงค์อากาศร้อนแบบปกติ
-
ความเหมือนกันในการแห้งสูง∙ ± 2% ความหันห่างของความชื้นในสินค้าทั้งหมด
-
การควบคุมพลังงานอิสระหลายโซนสร้างโปรไฟล์การแห้งตามความต้องการ สําหรับรูปร่างที่ซับซ้อน
-
ผลการฆ่าเชื้อที่ติดตั้งฆ่าแบคทีเรีย โมลด์ และแมลง
-
อุณหภูมิสินค้าต่ํา(70~95°C) อนุรักษ์ความสมบูรณ์ของเส้นใย ป้องกันการเผาไหม้
-
การบิดและแตกอย่างน้อย✅ การทําความร้อนภายในแบบเรียบร้อย ลดการปรับปรุง
-
ตัวเลือกการติดตามในเวลาจริง✅ การตอบสนองความชื้นในวงจรปิดเพื่อคุณภาพที่คง
-
การดูแลง่าย✅ เปิดประตูสวิงสําหรับการเข้าถึงภายใน, การเปลี่ยนแม็กเนทรออนที่ไม่มีเครื่องมือ
-
การติดตามข้อมูลการส่งออก USB/Ethernet สําหรับบันทึกคุณภาพ
การสนับสนุนและบริการ
-
การสนับสนุนทางเทคนิคฟรีตลอดชีวิตโทรศัพท์ อีเมล การโทรวีดีโอ
-
การติดตั้งในสถานที่และการใช้งานหน่วยงานวิศวกรในทั่วโลก
-
การฝึกอบรมผู้ใช้รวมการฝึกอบรมในสถานที่ 5 วัน
-
การรับประกัน 2 ปี✅ ในเรื่องของแม็กเนทรออน, PLC, คอนเวียร์ไดรฟ์, และอิเล็กทรอนิกส์
-
จําหน่ายอะไหล่รับประกัน 10 ปีขึ้นไป ส่งทั่วโลก 48 ชั่วโมง
-
โปรแกรมบํารุงรักษาป้องกัน✅การตรวจสอบประจําปี การปรับขนาดและแผนการเปลี่ยนชิ้นส่วน
-
การวินิจฉัยไกล✅ การเข้าถึง VPN เพื่อแก้ปัญหาในเวลาจริง
-
การทดสอบตัวอย่างฟรีส่งผลิตภัณฑ์แบบเปลือกฝนของคุณ; เราให้รายงานการทดสอบการแห้ง
การบรรจุและการขนส่ง
-
บรรจุในกระเป๋าพลาสก์เพดวอร์ดประเภทส่งออกที่มีฟิล์มต้านสนิม VCI และผสมผสม
-
ขนส่งในส่วนแบบจําแนกสําหรับการบรรทุกถัง (20ft หรือ 40ft HC)
-
กล่องแต่ละกล่องรวม: คู่มือภาษาอังกฤษ, ใบรับรอง CE, แผนภาพไฟฟ้า, รายงานการปรับขนาด, ชุดเครื่องมือ, ส่วนสํารอง
-
เงื่อนไขการจัดส่ง: FOB / CIF / EXW ส่งทางทะเลหรือทางอากาศ
-
เวลานํา: 30 วัน (มาตรฐาน); 45~60 วัน (ตามความต้องการทั้งหมด)
FAQ
Q1:การ แห้ง ใน ไมโครเวฟ เร็ว กี่ เปอร์เซ็นต์ กว่า การ แห้ง ใน อากาศร้อน?
A1:การแห้งไมโครเวฟมักจะ5~10 เท่าเร็วขึ้นการวิจัยแสดงให้เห็นถึงการปรับปรุงอัตราการแห้ง 27% และการลดเวลาแห้งทั้งหมด 25-37.5% เมื่อเทียบกับการแห้งด้วยการขับเคลื่อน
Q2:การ แห้ง ไมโครเวฟ จะ ทํา ให้ ไฟเบอร์ ผง ไหม้ หรือ ไหม้?
A2:เปล่า อุณหภูมิของผลิตภัณฑ์คงอยู่ในระดับระหว่าง 70-95 °C ต่ํากว่าจุดเผาไหม้ได้ดี การติดตามอุณหภูมิในเวลาจริงและการปรับกําลังป้องกันการอุ่นเกิน
Q3:การรั่วไหลของไมโครเวฟปลอดภัยสําหรับผู้ใช้หรือไม่
A3:ใช่ การรั่วไหลถูกเก็บไว้ต่ํา1 mW/cm2✅ ตรงกับมาตรฐานความปลอดภัยสากล (CE, IEC 60519-6)
Q4:ความกว้างของเข็มขัดสามารถปรับแต่งได้สําหรับขนาดสินค้าที่ไม่เป็นมาตรฐานหรือไม่
A4:แน่นอน เราให้ความกว้างของเข็มขัด จาก 300 มิลลิเมตร ถึง 2000 มิลลิเมตร สามารถปรับเปลี่ยนได้อย่างเต็มที่
Q5:ปริมาณความชื้นปลายแบบปกติที่สามารถบรรลุได้
A5:ปริมาณความชื้นสุดท้ายสามารถควบคุมได้ถึง≤ 5%และต่ําสุดถึง 2~3% สําหรับการใช้งานเฉพาะ
Q6:เครื่องซักแห้งสามารถนําเข้ากับสายการผลิตของผมได้หรือไม่
A6:ใช่ ความสูงของคอนเวียร์ ความเร็วของเข็มขัด การควบคุมอินเตอร์เฟซและขนาดทั้งหมดสามารถปรับเปลี่ยนได้ เพื่อการบูรณาการอย่างต่อเนื่องกับเครื่องยัดแบบด้านบนและสถานีกดร้อนด้านล่าง






