เตาอบแห้ง IR ที่สามารถโปรแกรมได้ compact พร้อมคอนเวียร์สําหรับการทดสอบ R & D ต่อเนื่อง
รายละเอียดสินค้า:
| สถานที่กำเนิด: | จีน |
| ชื่อแบรนด์: | OSMANUV |
| ได้รับการรับรอง: | ISO9001 |
| หมายเลขรุ่น: | OSM-IR-600 |
การชำระเงิน:
| จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: | 1 ชุด |
|---|---|
| ราคา: | ต่อรองได้ |
| รายละเอียดการบรรจุ: | กล่องไม้ |
| เวลาการส่งมอบ: | 30 ~ 40 วัน |
| เงื่อนไขการชำระเงิน: | ที/ที |
| สามารถในการผลิต: | การเจรจาต่อรอง |
|
ข้อมูลรายละเอียด |
|||
| อุณหภูมิความร้อน: | 0-200 ℃ | พิมพ์: | เครื่องอบแห้ง |
|---|---|---|---|
| ความกว้าง: | 400มม | วัสดุทำความร้อนองค์ประกอบ: | ควอตซ์หรือเซรามิก |
| การรับประกัน: | 1 ปี | คุณสมบัติด้านความปลอดภัย: | การป้องกันความร้อนสูงเกินไป, การหยุดฉุกเฉิน |
| ความสูง: | 1300มม | วิธีการให้ความร้อน: | อินฟราเรด |
| เน้น: | เตาอบอินฟราเรดแบบตั้งโปรแกรมได้ขนาดกะทัดรัด,เครื่องอบอินฟราเรดพร้อมสายพานลำเลียง,เตาอบแห้งสำหรับการทดสอบวิจัยและพัฒนา |
||
รายละเอียดสินค้า
เส้นทาง R & D แบบต่อเนื่องขนาดเล็กนี้ประกอบด้วย
- เครื่องขนส่งปรับความเร็วความกว้าง 200-600 มิลลิเมตร ระยะความเร็ว 0.2-5 m/min
- โมดูลความร้อน IR ที่เปลี่ยนกันได้✅ เครื่องส่งคลื่นกลางหรือคลื่นสั้น
- การควบคุมอุณหภูมิหลายโซน2 - 4 โซนการทําความร้อนที่ควบคุมได้อย่างอิสระ
- อุปกรณ์ปรับความสูงของหลอดไฟการปรับตั้ง 50-200 มิลลิเมตรต่อโซน
- หมวกออกอากาศที่มีพัดลมความเร็วแปร✅การกําจัดความชื้น, การตอบสนองอากาศ
- คอนเวอเรอร์เย็น Outfeed✅ส่วนเย็นอากาศรอบตัว ความยาว 0.5-2 m
- ระบบควบคุม PLCหรือ HMI 7′′ ที่เก็บอาหาร 100+ สูตร
- อินเตอร์เฟซบันทึกข้อมูลUSB, Ethernet, การบันทึกปารามิเตอร์ในเวลาจริง
- การตรวจสายตาแบบเลือกการตรวจสอบคุณภาพในสายเพื่อความเหมือนกัน
- รถขนส่งที่มีเครื่องล็อค✅การตั้งตําแหน่งใหม่ที่ง่ายระหว่างห้องปฏิบัติการและสายทดลอง
ส่วนที่ติดต่อกับสินค้าทั้งหมดเป็น SUS304 สแตนเลส
นี่เตาอบแห้ง IR ที่สามารถเขียนโปรแกรมได้ทําสะพานช่องว่างระหว่างการแห้งชุดบนเบนจ์และการผลิตขนาดใหญ่การทดสอบ R & D ต่อเนื่อง การผลิตแบบทดลองชุดเล็ก และการรับรองกระบวนการของผลิตภัณฑ์ที่เปลือกเนื้อรวมถึงตู้, ถัง, ป้องกันมุม, และรูปแบบเส้นใยที่เปลือกเนื้อ
ไม่เหมือนกับเตาอบชุด ที่ตัวอย่างแต่ละตัวถูกแปรรูปเป็นตัวอย่างระบบต่อเนื่องนี้ทําให้ผลิตภัณฑ์สามารถบรรจุบนรถขนส่งและผ่านโซนการทําความร้อน IR ด้วยความเร็วที่ควบคุมได้ความเร็วของเข็มขัดที่เปลี่ยนแปลง (0.2-5 m/min) และความสูงของหลอดไฟที่ปรับได้ (50-200 mm) ให้การควบคุมที่อิสระของเวลาแห้งและแรง
เครื่องขนส่งสามารถตั้งค่าได้ในสองโหมด:
- รูปแบบการผ่านเดียว✅ ผลิตภัณฑ์ผ่านภายใต้หลอด IR ครั้งเดียวเพื่อจําลองการผลิตต่อเนื่อง
- รถยนต์✅ ผลิตภัณฑ์กลับเข้าอาหารหลายครั้ง เหมาะสําหรับผลิตภัณฑ์ที่หนากว่าที่ต้องการการแห้งนาน
เปลือกอบมีโซนการทําความร้อน 2-4 โซนที่ควบคุมกันอย่างอิสระ แต่ละโซนมีการปรับความสูงของหลอดไฟ IR ของตัวเองความเข้มข้นสูงในโซน 1 สําหรับการกําจัดความชื้นเริ่มต้น, ความเข้มข้นต่ํากว่าในโซน 2 สําหรับการเสร็จการอ่อนโยน และการเย็นในโซน 3
ขนาดเล็ก (ยาวรวมประมาณ 2-3 เมตร) เหมาะกับพื้นที่ห้องปฏิบัติการส่วนใหญ่ในขณะที่ให้ข้อมูลการแห้งต่อเนื่องที่จริงจริงสําหรับการปรับขนาดขึ้นสู่สายการผลิตเต็มระบบทั้งหมดถูกติดตั้งบนรถเข็นเคลื่อนไหวที่มีกล่องล็อค, ทําให้มันสามารถเคลื่อนย้ายระหว่างห้องปฏิบัติการ R & D และพื้นที่การผลิตแบบทดลองตามความต้องการ
| ปริมาตร | ค่า / ระยะ |
|---|---|
| ความกว้างของเข็มขัดขนส่ง | 200 / 300 / 400 / 600 มิลลิเมตร (สามารถปรับแต่ง) |
| ความเร็วของเข็มขัดขนส่ง | 0.2 - 5 m/min (ควบคุมด้วยเซอร์โวหรืออินเวอร์เตอร์) |
| วัสดุเข็มขัด | PTFE mesh / stainless steel mesh / chain (สามารถปรับแต่งได้) |
| จํานวนเขตทําความร้อน | 2 / 3 / 4 โซน (สามารถปรับแต่ง) |
| ประเภทหลอด IR ตามโซน | ระดับคลื่นกลาง (2.0-4.0 μm) หรือระดับคลื่นสั้น (0.8-1.4 μm) (สามารถปรับแต่งได้) |
| พลังงาน IR ทั้งหมด | 1 - 8 kW (สามารถปรับแต่ง) |
| พลังงานต่อโซน | 0.5 - 2 kW (ควบคุมโดยอิสระ) |
| การปรับความสูงของหลอด | 50 - 200 มิลลิเมตรต่อโซน (มือหรือเครื่องจักร) |
| ระยะอุณหภูมิ (อากาศโซน) | 40 - 200 °C (ไม่ขึ้นอยู่กับโซน) |
| ความยาวของรถบรรทุก (รวม) | 1.5 - 3.5 m (สามารถปรับแต่งได้) |
| ความยาวของโซนทําความร้อน | 0.5 - 1.5 m (ขึ้นอยู่กับจํานวนโซน) |
| ความยาวของโซนเย็น | 0.5 - 1.5 m (ไม่จําเป็น) |
| ความสามารถในการผลิต | 50 - 500 ชิ้น/ชั่วโมง (ขึ้นอยู่กับสินค้า) |
| ระบบควบคุม | หรือ PLC, 7-10 "HMI, 100+ สูตร |
| การบันทึกข้อมูล | USB, Ethernet, การบันทึกปารามิเตอร์ในเวลาจริง |
| พลังงานไฟฟ้า | 220V / 380V, 50/60Hz, ภาคเดียวหรือสามภาค (สามารถปรับแต่ง) |
| ขนาด (L × W × H) | 2.5×0.8×1.5 m (สามารถปรับแต่งได้) |
| น้ําหนัก | 150 - 400 kg |
| วัสดุ | SUS304 สแตนเลส |
| ลักษณะความปลอดภัย | การหยุดฉุกเฉิน เครื่องป้องกันความปลอดภัย เครื่องป้องกันความร้อนเกิน |
- การผลิตแบบทดลองของชุดเล็ก (500-5000 ชิ้น) ของผลิตภัณฑ์พิมพ์ผงผง custom
- การรับรองกระบวนการ ก่อนการลงทุนในสายการผลิตขนาดใหญ่
- การศึกษาเปรียบเทียบความเร็วของเข็มขัดกับคุณภาพการแห้ง
- การพัฒนาโปรไฟล์การแห้งสําหรับกณิตศาสตร์สินค้าใหม่
- การฝึกอบรมและการแสดงให้กับลูกค้าและผู้ประกอบการ
- การทดสอบการควบคุมคุณภาพของตัวอย่างการผลิต
- R & D สําหรับการแห้งเคลือบบนผลิตภัณฑ์ผงผงที่มีเคลือบกัน
การปรับปรุงขนาดใหญ่สําหรับการใช้งานทดลองและ R & D:
- การสนับสนุนทางเทคนิคฟรีตลอดชีวิตโทรศัพท์ อีเมล การโทรวีดีโอ
- การติดตั้งและเปิดใช้งานในสถานที่รวม 2-3 วันที่สถานที่
- การฝึกอบรมผู้ใช้การฝึกอบรมในสถานที่ 2 วันเกี่ยวกับการทํางานแห้งต่อเนื่อง
- การรับประกัน 2 ปี✅บนคอนเวียร์ไดรฟ์, โมดูล IR, PLC, และอิเล็กทรอนิกส์ทั้งหมด
- จําหน่ายอะไหล่✅ เข็มขัด, หลอดไฟ, และเซ็นเซอร์ที่พร้อมสําหรับการส่งโดยทันที
- การสนับสนุนการปรับขนาดกระบวนการ✅ วิศวกรของเราช่วยโอนโปรไฟล์ R & D ไปยังสายการผลิต
- การทดสอบตัวอย่างฟรีส่งผลิตภัณฑ์ของคุณ เราให้รายงานการทดสอบการแห้งต่อเนื่อง
- การวินิจฉัยไกลการเข้าถึง VPN สําหรับการแก้ไขปัญหาในเวลาจริง
- บรรจุในกล่องไม้เพื่อส่งออก ส่งในส่วนแบบจําแนก (ส่วนขนส่ง, โมดูลเตาอบ, ตู้ควบคุม)
- ประกอบด้วย: คู่มือภาษาอังกฤษ, ใบรับรอง CE, สัญลักษณ์ไฟฟ้า, ใบรับรองการปรับขนาด, ชุดเครื่องมือ, ชุดอะไหล่
- ส่ง: FOB / CIF / DAP ทางทะเล ส่งทางอากาศสําหรับส่วนประกอบด่วน
- เวลานํา: 30 วันสําหรับสายมาตรฐาน; 45-60 วันสําหรับสายที่กําหนดเอง











